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AML Finance Limited tunajali sio tu kutoa huduma za
kifedha bali pia kuhakikisha wateja wetu wanaelewa
vizuri jinsi ya kuzitumia. Kuelewa masharti ya mkopo
wako kutakusaidia kusimamia fedha zako kwa ufanisi
na kuepuka gharama zisizo za lazima. Ili kukusaidia
kuelewa vizuri zaidi, yafuatayo ni maeneo muhimu vya
kuzingatia katika masharti ya mkopo wako:
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1.Muda wa Mkopo

Muda wa mkopo ni kipindi ulichokubaliana na -

mkopeshaji kumaliza kulipa mkopo wako wote.
Hutegemea aina ya mkopo na makubaliano

yaliyofanyika baina ya pande mbili.

Muda huu huathiri marejesho yako: mkopo wa
muda mfupli huwa na malipo makubwa ya Kkila
mwezi lakini riba ndogo kwa ujumla, wakati
mkopo wa muda mrefu huwa na malipo madogo
ya kila mwezi lakini riba huongezeka.
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Ushauri wetu:

Chagua muda wa mkopo unaoendana na kipato

Q

chako ili uweze kulipa kwa wakati bila
changamoto.
Mfano:

e Ukikopa TZS 10,000,000 kwa riba ya 4.5%
kwa mwezi unaweza kulipa takribani TZS
3,638,000/= kwa mwezi kwa miezi 3, au TZS
1,939,000/= kwa mwezi kwa miezi 6. Kama
kipato chako kinamudu TZS 3,638,000/=, ==
mkopo wa muda mfupi utakusaidia -
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.Riba (Gharama

\'iba ni gharama

olipa kwa kutumia

_,w-
ﬁa?’ w‘;}
Unapochukua :-fmk’opo, haulipi  tu  kiasi -.4
ulichokopa; unalipa pia gharama ya huduma —— -

hiyo, ambayo ndiyo riba. ot
” e Huhesabiwa kama asilimia ya kiasi " -

mkopo

.‘\\

e Inaweza kutozwa kila mwezi kulingana
makubaliano ya mkopo
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Ushauri wetu:

Hakikisha unaelewa vizuri namna riba inavyokokotolewa
kabla ya kuchukua mkopo. Kulipa kwa wakati
kutakusaidia kupunguza gharama ya mkopo.
Mfano:
Kama mkopo wako una riba yva 4.5% kwa mwezi kwa
TZS 10,000,000:

e Utalipa TZS 450,000 kama riba kila mwezi

o Ukichelewa kulipa, gharama inaweza kuongezeka
Kulipa kwa wakati hukusaidia kudhibiti gharama hizi.
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3.Riba ya ucheleweshaiji
wa malipo

Riba ya ucheleweshaji wa malipo ni gharama ya
ziada anayotozwa mkopaji pale anaposhindwa
kutimiza masharti ya mkopo kama yalivyokubaliwa.
iInaweza kujumuisha:
e Gharama za kuchelewa kulipa marejesho.
e Gharama za malipo pungufu ya kiasi.
kilichotakiwa kulipwa.

s ' e Gharama nyingine kama zilivyoainishwa kwenye
M mkataba wako.

Adhabu zinaweza kuathiri uwezo wako wa kulipa
kwa sababu zinakuongezea mzigo wa kifedha.

Pia, kuchelewa mara kwa mara kunaweza kuathiri
historia yako ya mikopo na kupunguza nafasi yako

ya kupata mikopo mingine baadaye. —
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Ushauri wetu:

Hakikisha unalipa marejesho yako kwa wakati na kwa
kiasi kilichokubaliwa. Kama unaona unaweza kuchelewa
kulipa, ni vyvema kuwasiliana na mkopeshaji mapema il
kupata ushauri au kupanga namna bora ya kulipa kabla
adhabu haijaongezeka.
Mfano:

Kama malipo yako yanatakiwa kufanyika kila tarehe 5 ya
mwezi na ukachelewa:

e Utatozwa gharama ya kuchelewa.

e Kuendelea kuchelewa kunaweza kuongeza deni lako

na kuathiri uwezo wako wa kupata mkopo mwingine

Kuwasiliana mapema kunaweza kukusaidia kuepuka
gharama hizi.
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e Kopa kulingana na uwezo wako wa

Mambo Muhimu ya Kuzingatia ©

kulipa

e Elewa masharti yote kabla ya kukubali
mkopo

e Lipa kwa wakati ili kuepuka gharama -
Zza ziada .

e Wasiliana na mkopeshaji wako mara

kwa mara
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Tuko Tayari Kukuhudumia:

Kwa maelezo zaidi au msaada,
tafadhali tembelea ofisi zetu au
wasiliana nasi.

Tupo tayari kukuhudumia wakati wote.

AML Finance Limited
Upatikanaji wa huduma za kifedha kwa wote
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